- Travel
จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by ‘ใหม่ ดาวิกา’
By Sanook D Pipat • on Nov 09, 2018 • 9,322 Views
หากใครที่เบื่อที่จะต้องนอนนิ่งๆ อยู่บ้าน หรือไม่อยากขับรถไปเที่ยวไกลๆ วันนี้เรามีอีกสถานที่แนะนำมาฝาก เป็นคาเฟ่ย่านสุขาภิบาล 5-วัชรพล ใกล้ทางด่วนเดินทางง่าย และที่สำคัญตกแต่งสวยมาก จะมานั่งพักผ่อน หรือทานข้าว ถ่ายรูปมุมไหนก็สวยไปหมด
คาเฟ่ที่เราพูดถึงคือ Misstar Café by davika ของนักแสดงสาวสวยมากความสามารถ ‘ใหม่ ดาวิกา โฮเน่ร์’ ที่ลงทุนเปิดร้านเป็นคาเฟ่สไตล์อังกฤษน่ารักๆ ให้คนแวะมาที่ร้านได้สดชื่นกับสวนสวยๆ และมีความสุข ความประทับใจจากการถ่ายรูป
สถานที่และการเดินทาง
ร้านตั้งอยู่ที่ ซอยตรงข้ามบิ๊กซี สุขาภิบาล 5 แขวงออเงิน เขตสายไหม กทม. หรือถ้ามาง่ายๆ ก็มาจากถนนรามอินทรา เข้าซอยวัชรพล พอมาถึง 5 แยกวัชรพล เลี้ยวเข้าทางสุขาภิบาล 5 ตรงมาเรื่อยๆ จะเจอบิ๊กซี ร้านอยู่ในซอยตรงข้าม
สำหรับใครที่มาจากในเมืองก็ขับรถขึ้นทางด่วนรามอินทรา อาจณรงค์ ลงทางออก ถนนสุขาภิบาล 5 เลี้ยวซ้ายจะเจอบิ๊กซีสุขาภิบาล 5 จุดสังเกตหน้าปากซอยจะมีร้านขายกล้วยทอดใหญ่ๆ อยู่หน้าทางเข้าเลย ที่ร้านมีลานจอดรถไว้รองรับ สะดวกมากๆ
เมื่อเดินเข้ามาในร้านจะพบว่า Misstar Café แบ่งร้านออกเป็นทั้งหมด 3 โซน คือ โซนจัดงาน ที่ทางร้านเปิดให้เช่าสถานที่ เป็นโบสถ์หลังเล็กๆ สีขาว มีพื้นที่สวนอยู่หน้าโบสถ์ สามารถจัดเลี้ยง จัดงานได้ มีห้องอเนกประสงค์ใช้จัดทั้งงานแต่งงาน งานเลี้ยง ปาร์ตี้บริษัทได้ด้วย เป็นพื้นที่ยอดนิยมที่มีคนมาจองใช้จัดงานอยู่เสมอ ซึ่งใครต้องการติดต่อใช้สถานที่สามารถสอบถามได้ที่เบอร์ 092-663-3636
โซนที่ 2 เป็นโซน Out Door ในสวน จะมีโต๊ะเหล็กดัดสีขาววางกระจายอยู่มุมต่างๆของสวน มีดอกไม้ ต้นไม้ ร่มรื่น มีตุ๊กตาปูนปั้นประดับให้บรรยากาศเหมือนนั่งในสวนสไตล์ยุโรป ถ้าไปในช่วงเช้า ช่วงเย็น แดดไม่ร้อนสามารถนั่งข้างนอกได้อย่างสบายๆ เลย ถ้านั่งเบื่อแล้วก็ยังเดินชมบรรยากาศรอบๆ หามุมถ่ายรูปเก๋ๆ ได้อีกด้วย
ความเขียวและความสดชื่นของบรรยากาศด้านนอกทำให้คนที่แวะมาเยือนตัดสินใจยากเลยทีเดียวว่าจะนั่งข้างในหรือข้างนอกที่ได้บรรยากาศสวนดี ก่อนจะเข้าไปสู่ โซนที่ 3 ซึ่งเป็นตัวร้านด้านใน เราจะผ่านน้ำพุขนาดใหญ่และซุ้มไม้เลื้อยที่เปรียบเสมือนซุ้มต้อนรับให้ได้แวะถ่ายรูปก่อนเข้าไปสั่งอาหารและเครื่องดื่มด้านใน
โซนที่ 3 เป็น โซนคาเฟ่ indoor ภายในร้านเป็นเรือนไม้กระจกสีขาว ให้ความรู้สึกสบายตา เปิดด้วยไฟสีส้มอุ่นๆ ช่วยทำให้ถ่ายรูปออกมาสวยยิ่งขึ้น มานั่งด้านในสำหรับคนไม่ชอบอากาศร้อน ติดแอร์เย็นฉ่ำ มีโต๊ะเล็กๆ ตามมุมต่างๆ กลางร้านมีโต๊ะกลมขนาดใหญ่พร้อมแจกันดอกไม้สวยๆตั้งอยู่ ใกล้กันมีเคาท์เตอร์สำหรับสั่งอาหาร เครื่องดื่มและตู้สำหรับเลือกเค้กที่ในแต่ละวันมีเค้กให้เลือกไม่เหมือนกันด้วย
อีกมุมด้านในของร้านทั้งเก้าอี้และผนังปูนสีขาวสะอาดตา นั่งโซนนี้ถ้าติดริมกระจกก็จะมองเห็นสวนต้นไม้ด้านนอกได้เช่นเดียวกัน
ในช่วงวันหยุดอาจจะมีลูกค้าแน่น ทำให้หลายคนที่มาไม่ได้มุมที่ตัวเองอยากได้ ทางร้านก็เลยมีรับจองโต๊ะล่วงหน้าไว้ด้วย
พาชมร้านทั้ง 3 โซนแล้ว เราขอพามาส่องเมนูเด็ดจากร้าน Misstar Café by davika ซึ่งภาพอาหารทั้งหมดนำมาจากอินสตาแกรมของทางร้าน @misstarcafe
-
เริ่มที่เมนูอาหาร
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 10 เมนู หมูผัดซอส เป็นหมูผัสกับซอสจนเข้าไปถึงเนื้อข้างในทานคู่กับมะเขือเทศสด และข้าวสวยที่ตกแต่งมาด้วยธีมของดวงดาว ตัดเลี่ยนด้วยผักเคียงที่ให้ความสดชื่น ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1620188570950730239776794.jpg)
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 11 เซ็ตชีสยืดๆเพิ่มความอ้วนกับ ผักโขมอบชีส คู่กับซอสครีมมายองเนสเปรี้ยวๆ ลาซานญ่า อบใหม่หอมๆ และซีซ่าสลัดผักสด โรยด้วยชีส ขนมปังกรอบและเบค่อน ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1621187987859701559658383.jpg)
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 12 เมนูสปาเก็ตตี้โบโลเนสหมู/เนื้อคลุกทานคู่กับซอสรสเด็ด นอกจากนี้ยังมีเมนูพาสต้าให้เลือกอีกเยอะเลยสำหรับคนที่ชอบเส้น ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1619482716536300966775710.jpg)
-
เมนูของหวาน –
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 13 เมนู Red velvet waffle เป็นวาฟเฟิ้ลอบ เนื้อสีแดงเข้มโปะด้วยไอศครีมและวิปครีม โรยด้วยน้ำตาลไอซิ่ง ใครที่ชอบความหวาน ห้ามพลาดเลย ที่สำคัญเอามาเป็นพร๊อบถ่ายรูปก็สวยมากเช่นกัน ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1619298527705210837025299.jpg)
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 14 ของหวานตระกูลโทสต์ก็มา เป็นฮันนี่โทสต์วางไอศครีมโปะบนขนมปังอบชิ้นใหญ่ๆ ราดด้วยน้ำผึ้งฉ่ำๆ สายหวานไม่กลัวอ้วนต้องมาโดน กินเสร็จค่อยไปเบิร์นออกก็ได้ ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1620022883617545978525604.jpg)
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 15 วาฟเฟิลตระกูลเบอรี่ มีทั้งบลูเบอรี่และสตรอเบอรี่ให้เลือก หวานตัดเปรี้ยว ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1620534690184172148301337.jpg)
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 16 ตระกูลเค้กของร้านที่จะผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนไปเรื่อยๆ สามารถเลือกได้จากตู้เลย แต่ละชิ้นก็จะมีโลโก้ของร้านประดับไว้ด้วย ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1619041776522396927619956.jpg)
![จิบชาในสวนสวยสไตล์อังกฤษ กับ Misstar Cafe คาเฟ่ธีมดวงดาว by 'ใหม่ ดาวิกา' 17 Star Strawberry Frappe เมนูยอดฮิตของร้านที่มาในสีชมพูสดใส ใครมาก็ต้องสั่ง ขอสักแก้วเอามาถ่ายรูปสวยๆ เติมความหวานให้ชื่นใจ ภาพจากอินสตาแกรม @misstarcafe](https://bsite.in/wp-content/uploads/2018/10/screenshot_20181027_1620336113002242199452172.jpg)
สำหรับใครที่สนใจอยากไปถ่ายรูปสวยๆ ในบรรยากาศคาเฟ่น่ารักๆ รับรองว่ามิสสตาร์ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน ส่วนเรื่องราคาก็เหมาะสมอยู่ในระดับกลางๆไม่ถูกและไม่แพงเกินไป
เลือกวันอากาศดีๆ แต่งตัวสวยๆให้เข้ากับธีมแล้ว จิ้มโลเคชั่นนำทางด้านล่างนี้ไปได้เลย
ร้านเปิดทำการตั้งแต่สิบโมงเช้า ถึง หนึ่งทุ่ม ปิดทำการในวันจันทร์
โทรสอบถามและจองล่วงหน้าได้ที่เบอร์ โทรศัพท์: 092- 663-3636
ABOUT THE AUTHOR
Sanook D Pipat